Sáng ngày 01/4/2024, UBND Phường Giếng Đáy tổ chức tuyên truyền chăm sóc sức khỏe tuổi vị thành niên, phòng chống xâm hại tình dục trẻ em, phòng chống bạo lực học đường, phòng chống đuối nước tại Trường THCS Lý Tự Trọng.
Tham dự hội nghị tuyên truyền có các đồng chí lãnh đạo UBND, Lãnh đạo Trạm Y tế Phường và các thầy cô giáo cùng 1.733 em học sinh trường THCS Lý Tự Trọng.
Tại hội nghị đồng chí báo cáo viên là cán bộ Trạm Y tế phường Giếng Đáy đã lần lượt giới thiệu, truyền tải những nội dung và các biện pháp về chăm sóc sức khỏe tuổi vị thành niên, phòng chống xâm hại tình dục trẻ em, phòng chống bạo lực học đường, phòng chống đuối nước, đồng thời đưa ra các nguyên nhân và cảnh báo các nguy cơ có thể dẫn đến tai nạn thương tích ở trẻ em.
Buổi tuyên tuyền có ý nghĩa rất thiết thực đối với học sinh THCS. Qua buổi tuyên truyền các em có thêm những hiểu biết về sự phát triển của cơ thể, có kĩ năng chăm sóc sức khỏe và phòng tránh xâm hại cho bản thân.
Một số hình ảnh tại hội nghị tuyên truyền:
Phường Giếng Đáy
Tin tức khác
- Đoàn đại biểu phường Giếng Đáy dâng hương, dâng hoa tại nghĩa trang Liệt sỹ phường Hà Tu và nghĩa trang Liệt sỹ phường Việt Hưng
- Lãnh đạo Thành phố Hạ Long và Phường Giếng Đáy thăm, tặng quà gia đình chính sách và người có công và thân nhân người có công nhân ngày 27/7
- cảnh báo mạo danh cán bộ cơ quan BHXH yêu cầu đồng bộ dữ liệu CCCD, cập nhật thông tin VssID
- Tăng cường phòng, chống tai nạn đuối nước
- Bổ sung 15 chất mới vào danh mục chất ma túy