Phường Giếng Đáy tuyên truyền pháp luật cho thanh thiếu niên, nhi đồng
Ngày 07/7/2023 tại Nhà văn hóa khu 1, Bộ phận Tư pháp – Hộ tịch phối hợp với Đoàn thanh niên phường tổ chức tuyên truyền pháp luật cho 70 em là thanh thiếu niên, nhi đồng của phường Giếng Đáy.
Quang cảnh buổi tuyên truyền
Tại buổi tuyên truyền, các em được hướng dẫn pháp luật, phát tờ rơi để tham khảo và tham gia trả lời câu hỏi do các anh chị đoàn viên hỏi. Mặc dù thời gian ngắn nhưng các em đã tiếp thu được nhiều kiến thức về pháp luật.
Thông qua buổi tuyên truyền đã góp phần trang bị cho các em các kiến thức cơ bản về pháp luật, như Luật trẻ em, Luật phòng cháy chữa cháy ... Đây không chỉ là sự thành công trong công tác tuyên truyền PBGDPL mà góp phần tạo cho các em có một mùa hè ý nghĩa và góp phần đảm bảo trật tự xã hội trên địa bàn phường..
Tin tức khác
- Lãnh đạo Thành phố Hạ Long và Phường Giếng Đáy thăm, tặng quà gia đình chính sách và người có công và thân nhân người có công nhân ngày 27/7
- cảnh báo mạo danh cán bộ cơ quan BHXH yêu cầu đồng bộ dữ liệu CCCD, cập nhật thông tin VssID
- Tăng cường phòng, chống tai nạn đuối nước
- Bổ sung 15 chất mới vào danh mục chất ma túy
- Người dân có thể đăng ký xe lần đầu tại nhà bằng VNeID từ 1/8